Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Calgary

An sabunta Apr 30, 2024 | Kanada Visa akan layi

Calgary wuri ne mai ban sha'awa don tafiye-tafiyen da suka haɗa da ƙetare, yawo, ko yawon shakatawa. Amma akwai kuma wuraren shakatawa da yawa ga waɗanda ke neman nishaɗi kai tsaye a cikin birni.

Calgary bai taba zubar da hotonta na "Cowtown" ba, duk da kasancewarsa birni mafi girma a Alberta, babban birnin mai na kasar, kuma daya daga cikin manyan cibiyoyin tattalin arziki da kudi a Arewacin Amurka. Wannan suna, wanda ke yin nuni da dogon tarihin yankin a matsayin cibiyar babbar yankin kiwon shanu, ya kasance mai matuƙar kima ga ƴan kasuwa masu yawon buɗe ido tun lokacin da ya haifar da ra'ayin soyayya na kawaye, tuƙin shanu, da kuma Wild West mara kyau.

Don haka, akwai abubuwa da yawa masu alaƙa da za ku yi lokacin da kuka ziyarci wannan birni mai fa'ida, daga halartar sanannen Calgary Stampede kowane Yuli don ziyartar wurin shakatawa na zamanin majagaba na birni. (musamman nishadi ga iyalai). Ga waɗanda suke godiya ga kyawawan vistas kuma, wuri ne mai ban sha'awa na musamman. A sararin yamma, tsaunin Rocky yana tashi daga fili kamar shingen da ba zai iya wucewa ba.

Saboda kusancin wadannan tsaunuka da sanannun wuraren shakatawa na kasa. Calgary wuri ne mai ban sha'awa don tafiye-tafiyen da suka haɗa da ƙetare, yawo, ko yawon shakatawa. amma akwai kuma wuraren shakatawa da dama ga masu neman nishadi kai tsaye a cikin birnin. Tafiya cikin shahararriyar gadar Aminci da kuma babban filin shakatawa na Prince's Island da daddare, ko dai kafin ko bayan cin abinci a wani babban gidan abinci a cikin gari, yana da daɗi sosai.

Duba cikakken jagorarmu zuwa Mafi kyawun abubuwan jan hankali na Calgary da abubuwan da za a yi don taimaka muku shirya yadda ya kamata a cikin hanyar tafiya.

Ziyarar Kanada yana da sauƙi fiye da kowane lokaci tun lokacin da Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da zama ɗan ƙasa na Kanada (IRCC) suka gabatar da tsari mai sauƙi da daidaitacce na samun izinin tafiya ta lantarki ko Visa Kanada Online. Visa Kanada Online izinin tafiya ne ko izinin tafiya ta lantarki don shiga da ziyarci Kanada na ƙasa da watanni 6 don yawon shakatawa ko kasuwanci. Masu yawon bude ido na duniya dole ne su sami Kanada eTA don samun damar shiga Kanada da bincika wannan kyakkyawar ƙasa. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini Online Canada Visa Aikace-aikacen a cikin wani al'amari na minti. Kan layi Tsarin Aikace-aikacen Visa na Kanada atomatik ne, mai sauƙi, kuma yana kan layi gaba ɗaya.

Calgary Stampede

Calgary Stampede na kwanaki 10, wanda ke da tushen tun daga shekarun 1880 kuma shine babban lokacin bazara na Calgary, Alberta, yana ƙarfafa matsayin wannan birni a matsayin "Birnin Stampede" na Kanada. Wannan sanannen rodeo, wanda aka yiwa lakabi da "Ban Nunin Waje Mafi Girma a Duniya," yana gudana ne a watan Yuli kuma yana nuna wasan kwaikwayo iri-iri na kaboyi da na rodeo da nuni.

A saboda haka, mazauna wurin da masu yawon bude ido har miliyan guda, da riguna masu launin shuɗi da kuma Stetson masu launin shuɗi sun zama rigar wannan rana. Babban faretin, gasa na rodeo, tseren chuck waggon mai kayatarwa, ƙauyen First Nations na gaske, kide kide da wake-wake, wasan kwaikwayo, wasan baje koli, karin kumallo na pancake, da nune-nunen noma suna cikin abubuwan da suka faru.

Wurin dindindin na bikin, Stampede Park, ana samun sauƙin shiga ta hanyar sufuri na jama'a ko ta tuki, kuma akwai isasshen filin ajiye motoci. Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwan da za a yi a Calgary shine har yanzu ziyarci da yin yawon shakatawa na birnin, ko watakila halartar wani shagali a can, koda kuwa kuna can a lokacin kashe-kakar.

KARA KARANTAWA:
Ontario gida ce ga Toronto, birni mafi girma a ƙasar, da Ottawa, babban birnin ƙasar. Amma abin da ya sa Ontario ta fice shi ne shimfidar jeji, tafkuna masu kyau, da Niagara Falls, ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan jan hankali na Kanada. Ƙara koyo a Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Ontario.

Banff & Lake Louise

Banff & Lake Louise

Banff National Park da garin Banff babu shakka ɗaya daga cikin mafi kyawun saitunan Kanada, kuma sune mafi kyawun balaguron rana daga Calgary. Duk da yake akwai hanyoyi da yawa don tafiya daga Calgary zuwa Banff, samun mota - ko dai naku ko na haya - na iya zama kyakkyawan zaɓi idan kuna son ɗaukar lokacinku da samun 'yancin tsayawa a duk lokacin da bukatar ta kama.

Tafiyar da kanta ba wani abu bane mai ban sha'awa, tana ɗaukar abubuwan ban mamaki na tsaunuka daidai bayan barin garin, kuma ba su bari a kan hanya ba. Ana iya fitar da shi a cikin ƙasa da mintuna 90. Za ku isa garin Banff bayan haye Canmore (wanda shine kyakkyawan wuri don tsayawa don yawon shakatawa) kuma ku wuce ta ƙofofin wurin shakatawa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don cin abinci da siyayya, yana mai da shi wuri mai kyau don bincika kafin ko bayan ziyartar wurin shakatawa.

Ganin Lake Louise, duk da haka, zai zama ɗaya daga cikin abubuwan jin daɗin tafiyarku. Madaidaicin wuri (amintaccen) wurin selfie, musamman tare da kyakkyawan tafkin Fairmont Chateau Lake Louise a bango, an san shi da ruwan turquoise mai ban sha'awa wanda aka tsara ta hanyar tsaunukan dusar ƙanƙara mai ban sha'awa, mafi tsayin tsayi sama da mita 3,000. Hakanan wuri ne mai kyau don ɗan dakata da yin tunani a kan girma da kyawun yanayin wannan yanki na duniya.

Sauran abubuwan jin daɗi a tafkin Louise sun haɗa da yin yawo tare da kyakkyawar hanyar bakin tafkin, zuwa balaguron kwale-kwale, ko hawan tafkin Louise Gondola don samun ra'ayoyi masu ban sha'awa na yankin. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don cin abinci da siyayya, yana mai da shi wuri mai kyau don bincika kafin ko bayan ziyartar wurin shakatawa.

Ganin Lake Louise, duk da haka, zai zama ɗaya daga cikin abubuwan jin daɗin tafiyarku. Madaidaicin wuri (amintaccen) wurin selfie, musamman tare da kyakkyawan tafkin Fairmont Chateau Lake Louise a baya, an san shi da ruwan turquoise mai ban sha'awa wanda aka tsara ta hanyar tsaunukan dusar ƙanƙara mai ban sha'awa, mafi tsayin tsayin sama da mita 3,000. Har ila yau, wuri ne mai kyau don ɗan dakata da yin tunani a kan girma da kyawun halitta na wannan yanki na duniya.

Sauran abubuwan jin daɗi a tafkin Louise sun haɗa da yin yawo tare da kyakkyawar hanyar bakin tafkin, zuwa balaguron kwale-kwale, ko hawan tafkin Louise Gondola don samun ra'ayoyi masu ban sha'awa na yankin.

Calgary Zoo da Prehistoric Park

Gidan Zoo na Calgary, ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan jan hankali na iyali a cikin birni kuma mafi girma da wurin shakatawa na dabbobi a Kanada, yana da tushen tun daga 1917. Tana kan wani yanki mai girman eka 120 a tsibirin St. George a cikin Kogin Bow. Baya ga samun lambunan tsirrai, gidan namun daji na gida ne ga halittu sama da 1,000 daga nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan 272 ne, wadanda ba su da yawa ko kuma suna cikin hadari. Kamar yadda sabbin dabbobi suka zo a cikin bazara, koyaushe yana da daɗi don tafiya.

Ƙasar Lemurs, Destination Africa, da Kanada Wilds sune wuraren da dole ne a gani. Na karshen shine inda zaku iya samun kusancin ra'ayoyi na dabbobi masu ban sha'awa kamar grizzly bears da ƙari na baya-bayan nan, pandas biyu.

Bayar da lokacin binciko nau'in dinosaur mai girman kadada shida shine babban abin jan hankali na dinosaur wani aiki mai daɗi. Ziyarci bikin Kirsimeti na Zoolights na shekara-shekara a nan da dare idan kuna tafiya a cikin hunturu.

KARA KARANTAWA:
British Columbia na ɗaya daga cikin wuraren tafiye-tafiyen da aka fi so a Kanada godiya ga tsaunukanta, tabkuna, tsibiranta, da dazuzzukan ruwan sama, da garuruwanta masu ban sha'awa, garuruwa masu kyan gani, da wasan tseren kankara na duniya. Ƙara koyo a Cikakken Jagoran Balaguro zuwa British Columbia.

Park Park

Tare da adadi mai yawa na ingantattun tsarin tarihi waɗanda aka sake ƙirƙira su cikin aminci da kuma shigar da masu fassara masu tsada daga zamani daban-daban guda huɗu, Calgary's Heritage Park wani ƙauye ne na majagaba. Ɗaya daga cikin fasalulluka na ziyara a nan shine hawan tsohuwar injin tururi wanda ke ba da sufuri a kusa da wurin shakatawa, ban da nuni da tsarin da ke fitowa daga katangar cinikin fur a 1860 zuwa filin gari a cikin 1930s.

Wani zaɓi shine kwale-kwalen yawon shakatawa na paddlewheel, wanda ke ba da tafiye-tafiye masu ban sha'awa a cikin Glenmore Reservoir da ɗimbin damammakin hoto. Bugu da ƙari, tafki wuri ne da ake so don wasannin ruwa kamar tuƙi, kwale-kwale, da kuma tuƙi.

Tabbatar cewa kun ƙara ɗan ƙarin lokaci zuwa ƙauyen ku na Heritage domin ku iya ziyartar Gidan Tarihi na Gasoline Alley, wanda sananne ne don mu'amalarsa, abubuwan nunin abin hawa iri-iri iri-iri.

Calgary Tower

Dandalin kallo mai bene mai gilashi tare da gidan cin abinci mai jujjuya yana kan saman Hasumiyar Calgary, inda baƙi za su iya jin daɗin zama mai nisan mita 191 a saman birnin a ɗaya daga cikin sifofinsa.

Hasumiyar, wacce aka fara gina ta a cikin 1968 kuma ta tsaya a matsayin ginin mafi girma na birnin har zuwa 1984, na ci gaba da ba da ra'ayi mai ban sha'awa na duka birnin da kuma tsaunukan da ke bayansa. Yana da kyau musamman da daddare, lokacin da hasumiyar kanta ta haskaka da ban mamaki.

Babban fitilar hasumiyar, wacce har yanzu tana ci a lokuta na musamman, ta shaida yadda ake gudanar da gasar Olympics a shekarar 1988. Fim mai ban dariya da ake nunawa akai-akai a cikin ginin ya jaddada ginin hasumiya.

WinSport: Kanada Olympic Park

Gine-ginen WinSport masu ban sha'awa, gidan Calgary Olympic Park, sun tashi a gindin tsaunuka zuwa yammacin birnin. Wannan ya zama babban wurin wasannin Olympics na lokacin sanyi na XV a shekarar 1988. Tudun yana da damar yin tsalle-tsalle da hawan dusar ƙanƙara a yau, kuma baƙi za su iya yin bobsled, zipline, toboggan, su hau bututun dusar ƙanƙara, da keken dutse a kan tuddai da gangara.

Akwai ƙarin dama don wasan kankara na cikin gida, gami da shirya gasa, buɗe taro, da nishaɗi ga baƙi da mazauna gida. Ana iya ganin sararin samaniyar Calgary gaba ɗaya daga saman tudun tsalle-tsalle a kan yawon shakatawa na tsalle-tsalle na kankara. Gidan shakatawa kuma yana dauke da Dakin Fame na Wasannin Kanada.

Prince's Island Park

Wani babban wurin shakatawa mai girman eka 50 wanda aka sani da filin shakatawa na Prince's Island yana arewa da tsakiyar garin Calgary. Wurin shakatawa, wanda ke kusa da Kasuwar Eau Claire kuma yana kan tsibiri a cikin Kogin Bow, ana yawan ziyartan wurin tare da wannan mashahurin wurin yawon buɗe ido.

Wurin shakatawa, wanda ke da alaƙa da babban ƙasa ta gadoji uku, yana fasalta wuraren tafiya da keke da kuma wasan kwaikwayo na lokacin rani na waje na wasanni da kide-kide. Akwai sanannen gidan abinci a tsibirin.

Tafiya Rail Rocky Mountaineer

Tsakanin Calgary ko Jasper da Vancouver (helkwatar kamfanin), lambar yabo, wanda aka ba da lambar yabo ta hanyar jirgin kasa ta Rocky Mountaineer ta yi tafiya zuwa yamma a kan layin Pacific na Kanada mai daraja, yana wucewa ta bangon dutsen Rockies.. Idan yanayin ya kasance mai haɗin kai, za ku iya ganin dusar ƙanƙara da 'yan'uwa mata uku suka lullube, tarin kololuwar tsaunuka waɗanda ke ba da kyakkyawan yanayin tafiya, daga Canmore.

Ba da daɗewa ba an isa wurin shakatawa na Banff sanannen wurin shakatawa. Akwai hanyoyi da yawa don tafiye-tafiye na rana, ciki har da Lake Louise, Kicking Horse Pass, da Rogers Pass wasu kaɗan ne daga cikin sauran abubuwan da ke cikin wannan yanki mai tsayi (inda kololuwa suka kai mita 3,600). Kuna iya raba tafiyar ku ma.

Tsayawa a Banff na ƴan kwanaki na yin tafiya a Banff National Park babban zaɓi ne ga waɗanda ke jin daɗin babban waje.

Ko da kuwa yadda kuka yanke shawarar tunkarar wannan almara na dogo, kalmar taka tsantsan: ana ba da shawarar tsara balaguron ku tun da wuri, musamman idan kuna da sha'awar hawan motar dome na farko na GoldLeaf. Wannan saboda hanyar ita ce ɗaya daga cikin tafiye-tafiyen dogo mafi ƙasƙanci a Arewacin Amurka.

KARA KARANTAWA:
Quebec yanki ne mai girman gaske wanda ya ƙunshi kusan kashi ɗaya cikin shida na Kanada. Mabambantan shimfidar wurare nata sun fito daga tundra na Arctic mai nisa zuwa tsohuwar birni. Yankin yana iyaka da jihohin Amurka na Vermont da New York a kudu, yankin Arctic kusa da arewa, Hudson Bay a yamma, da Hudson Bay a kudu. Ƙara koyo a Jagorar masu yawon buɗe ido don Ziyarci Wurare a Lardin Quebec.

Glenbow Museum

Gidan kayan tarihi na Glenbow, wanda aka buɗe a cikin 1966, yana ba da abubuwan nune-nune na musamman waɗanda ke gano juyin halittar Yammacin Kanada a cikin tarihi. Gidan kayan gargajiya yana ɗaukar baƙi a baya yayin da yake nazarin rayuwar 'yan kasuwa na farko, 'yan sanda na Arewa maso Yamma, tawayen Métis na Louis Riel, da haɓakar masana'antar mai. Ana kuma gudanar da nune-nune na ɗan lokaci daga ko'ina cikin duniya a wannan gidan kayan gargajiya mai ban sha'awa na fasaha da tarihi. Hakanan akwai tafiye-tafiyen jagora da abubuwan ilmantarwa.

Telus Spark shine wani gidan kayan gargajiya da aka ba da shawarar. Wannan fitaccen gidan kayan tarihi na kimiyya yana ba da nune-nune masu kayatarwa masu ban sha'awa da kuma gabatarwar multimedia, da laccoci da tarurrukan tarurrukan ilimantarwa, wanda ya sa ya zama manufa ga iyalai su yi bincike tare.

Studio Bell

Gidan Cibiyar Kiɗa ta Ƙasa, Studio Bell, a unguwar Calgary's East Village, ya ƙaddamar da sabon sabin sa, sararin samaniya a cikin 2016. Katafaren ginin, wanda ke da abubuwan jan hankali masu alaƙa da kiɗa kamar Dandalin Kiɗa na Kanada, Dandalin Mawaƙa na Kanada, da Dandalin Mawakan Ƙasar Kanada na Fame Collection, ana iya gano su zuwa 1987.

Abubuwan tarihi masu ban sha'awa 2,000 masu alaƙa da kiɗa, gami da kayan kaɗe-kaɗe da yawa da ba safai ba, suna cikin wannan rukunin cibiyoyin. Gidan rakodin wayar hannu wanda asalinsa na Rolling Stones ne da piano na Elton John sune manyan nune-nunen.

Tsarin yana da kyau sosai, musamman a ciki, inda akwai fiye da 226,000 kyawawan fale-falen terra-cotta. Tare da nune-nunensa da yawa - yawancinsu suna da mu'amala da hannu - Studio Bell kuma yana gabatar da jadawali na ayyukan ilimi da bita, wasan kwaikwayo na yau da kullun, da kide-kide. Akwai tafiye-tafiyen da aka jagoranta, da kuma yawon shakatawa na bayan fage inda zaku iya gwada wasu kayan aikin da kuke gani.

KARA KARANTAWA:
Ottawa, babban birnin lardin Ontario, ya shahara saboda kyawawan gine-ginen Victoria. Ottawa tana kusa da kogin Ottawa kuma wuri ne da ake son yawon bude ido saboda akwai wuraren da za a gani a wurin. Ƙara koyo a Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Ottawa.

Lardin Lardin Fish Creek

Lardin Lardin Fish Creek, wurin shakatawa na biyu mafi girma a cikin birane a Kanada, yana da yanki kusan kilomita murabba'i 14. Wannan yanki mai faɗin kore a kudu mai nisa na Calgary sananne ne saboda yawancin hanyoyin tafiya masu daɗi waɗanda ke bi ta cikin dazuzzuka da gefen raƙuman ruwa, wasu daga cikinsu suna haɗuwa da wasu hanyoyin da ke kewaye da birni.

Ga waɗanda ke neman ɗanɗano yanayi, Fish Creek Park yana da kyau saboda an gane shi azaman yanki na halitta. An rubuta nau'ikan tsuntsaye daban-daban 200 a matsayin matsuguni a nan, wanda hakan ya sa ya zama wurin da ake son kallon tsuntsaye.

Bugu da ƙari, ayyuka masu daɗi sun haɗa da kamun kifi, iyo, hawa, da kuma yin tafiya mai jagora. Gidan shakatawa kuma yana da cibiyar yawon buɗe ido, gidan abinci, da wasu gine-gine na tarihi waɗanda ke da sha'awar bincika.

Bowness Park

Yi ƙoƙarin dacewa da ziyarar zuwa Bowness Park a cikin hanyar tafiya ta Calgary idan har yanzu akwai sauran lokaci don wani wurin shakatawa. Wannan fili mai girman kadada 74 na koren birni yana a kusurwar arewa maso yamma na birni kuma iyalai sun fi son su. Wuri ne mai ban sha'awa don wasan kwaikwayo, barbecues (ana ba da ramukan wuta), ko ma balaguron balaguro mai daɗi a lokacin rani. Don jin daɗin yara, akwai kuma ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan tafiyar jirgin ƙasa.

A cikin hunturu, skating shine babban nau'i na nishaɗi, tare da sabon aiki mai ban sha'awa na "keken kankara" (yep, yana da keke a kan skates!). Gudun kan iyaka, hockey, da curling sune ƙarin wasanni na hunturu. Lokacin da ganye ke canza launi a cikin fall, yanki ne mai kyan gani don ziyarta.

Hangar Flight Museum

Tarihin zirga-zirgar jiragen sama na Kanada, wato a Yammacin Kanada, shine babban fifikon gidan kayan tarihi na Hangar Flight. Matukan jirgin Kanada da suka yi aiki a Yaƙin Duniya na Biyu ne suka kafa gidan tarihin kuma tun daga lokacin ya faɗaɗa sosai don ya ƙunshi jiragen sama da yawa - a ƙidaya ƙarshe, akwai jirage 24 da jirage masu saukar ungulu waɗanda aka nuna a nan - na'urar kwaikwayo, zane-zanen jirgin sama, kayan aikin rediyo, da sauransu. bayanai kan tarihin jirgin sama.

Wani nuni mai ban sha'awa na abubuwa da bayanan da suka shafi shirye-shiryen sararin samaniya na Kanada shima yana can. Gidan kayan gargajiya yana cikin wani katafaren gini kusa da Filin jirgin sama na Calgary. Akwai kuma shirye-shirye da yawa da aka bayar, gami da tattaunawa, balaguro, ayyuka, da dare na fina-finai da aka mayar da hankali kan jirage.

Fort Calgary

Fort Calgary

A mahaɗar Kogin Gindi da Bow, an gina Fort Calgary, mashigar farko na 'yan sanda na Arewa maso Yamma, a cikin 1875. Tushen katafaren daɗaɗɗen na iya kasancewa a bayyane, kuma Gidan Tarihi na Fort Calgary yana taimakawa wajen bayyana yadda birnin ya zo. kasance. Deane House, wani gida da aka gina a 1906 don kwamandan katangar, yana gefen gada.

Wani shagon kyauta mai abubuwan tunawa da kayan tarihi na RCMP shima yana can, kamar yadda gidan wasan kwaikwayo ke nuna fina-finai masu dacewa. Idan kun je ranar Lahadi, isa can da wuri don jin daɗin brunch ɗin da aka fi so da wurin (an ba da shawarar ajiya).

Gidajen tarihi na sojoji

An bincika tarihin sojojin Kanada, na ruwa, da sojojin sama a cikin wannan rukunin gidajen tarihi na soja. Tafiya cikin ramukan WWI ko sarrafa jirgin ruwa daga gidan keken hannu misalai biyu ne kawai na abubuwan haɗin gwiwa waɗanda aka jaddada a cikin nuni.

Akwai tankoki da dama da wasu motocin sojoji a cikin gidan, da kuma dakin karatu da ke bude wa jama'a. Gidan kayan gargajiya yana da kantin kyauta a kan shafin kuma yana riƙe da laccoci da ayyuka duk tsawon shekara.

Spruce Meadows

Spruce Meadows, sanannen rukunin dawaki, yana maraba da baƙi duk tsawon shekara don bincika wuraren shakatawa, kallon wasan tsalle-tsalle da zakarun sutura a cikin aiki, da zagayawa cikin kyawawan filayen.

Lokacin bazara shine lokacin da ake gudanar da gasa a waje, sauran lokutan kuma shine lokacin da ake gudanar da gasar cikin gida. A kan kadara mai girman kadada 505, akwai filin wasan ƙwallon ƙafa da shaguna da gidajen abinci.

Devonian Gardens

Devonian Gardens

Masu ziyara za su gano Lambunan Devonian, wani yanki mai ban mamaki na furanni, ba zato ba tsammani a mataki na hudu na Cibiyar Siyayya ta Core. Lambunan ciki, waɗanda ke da faɗin kadada ɗaya, suna da bishiyoyi 550, gami da kyawawan dabino na wurare masu zafi, da sassaƙaƙe, tafkunan kifi, maɓuɓɓugan ruwa, da katangar rayuwa mai ƙafa 900.

Abubuwan nunin sun ƙunshi tsire-tsire kusan 10,000, waɗanda ke tsira daga sanyin sanyi na Calgary ta hanyar bunƙasa ƙarƙashin rufin gilashi. Akwai filin wasa akan kadarorin. Ana maraba da jama'a don yawo da lambunan Devonian kyauta.

KARA KARANTAWA:
Visa ta kan layi ta Kanada, ko Kanada eTA, takaddun balaguro ne na tilas ga citizensan ƙasashen da ba su da biza. Idan kai ɗan ƙasar Kanada eTA ne wanda ya cancanta, ko kuma idan kai mazaunin Amurka ne na doka, za ka buƙaci eTA Canada Visa don hutu ko wucewa, ko don yawon shakatawa da yawon buɗe ido, ko don dalilai na kasuwanci, ko don magani. . Ƙara koyo a Kan layi Tsarin Aikace-aikacen Visa na Kanada.

Zaɓuɓɓukan Gidaje na Calgary don Balaguro

Gundumar cikin gari mai ƙarfi na Calgary, wacce ke tsakiyar manyan abubuwan jan hankali na birni, ita ce wurin da ya dace don zama lokacin ziyartar. Kasancewa kusa da Kogin Bow, wanda ke gudana kai tsaye a tsakiyar birnin, zai sanya ku kusa da wuraren shakatawa na ban mamaki da hanyoyin tafiya. 17th Avenue sanannen yanki ne na cikin gari wanda ke ba da ayyuka masu daɗi da yawa, gami da siyayya a shagunan kwatangwalo da cin abinci a manyan wuraren cin abinci. Anan ga wasu kyawawan otal masu kyau tare da manyan wurare:

Zaɓuɓɓukan masauki na alatu:

  • Hasumiyar Calgary da Cibiyar EPCOR don Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwal na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Kasuwanci ) ya yi, wanda ke cikin manyan kasuwancin birnin.
  • Hyatt Regency na zamani yana kusa da Cibiyar Taro na Telus kuma yana ba da ɗakuna tare da ra'ayoyin birni, rufin rufin rufin, da tafkin cikin gida.

Zaɓuɓɓukan masauki masu matsakaici:

  • Katafaren otal na kasa da kasa yana tsakiyar tsakiyar gari, ɗan gajeren tafiya daga filin shakatawa na Prince's Island a cikin Kogin Bow, kuma yana ba da fa'idodi masu yawa akan farashi mai ma'ana.
  • Duk dakunan da ke wurin da aka ba da lambar yabo, otal ɗin otal Arts, wanda ke kusa da Hasumiyar Calgary, ya ƙunshi kayan ado na zamani.
  • Wingate ta Wyndham Calgary yana da ɗan tazara daga Lardin Kifi na Fish Creek da kudu da tsakiyar gari. Wannan otal ɗin zaɓi ne mai ban sha'awa ga iyalai saboda yana da wurin tafki na cikin gida da zaftarewar ruwa.

Zaɓuɓɓukan masaukin kasafin kuɗi:

  • Mafi kyawun WESTERN PLUS Suites Downtown yana ba da ƙarin ɗakuna masu girma tare da ko dai cikakken dafa abinci ko ɗakin dafa abinci azaman kyakkyawan zaɓi na cikin gari mai rahusa. Ana samun manyan suites masu ra'ayoyin birni a Fairfield Inn & Suites, kuma ana bayar da karin kumallo kyauta.
  • Mafi kyawun WESTERN PLUS Calgary Center Inn, wanda ke da farashi mai araha, yana kudu da tsakiyar gari, kusa da filin Stampede.

KARA KARANTAWA:
Kafin neman izinin Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) dole ne ka tabbatar da samun fasfo mai aiki daga ƙasar da ba ta da biza, adireshin imel wanda yake aiki da katin kiredit/debit don biyan kuɗi ta kan layi. Ƙara koyo a Cancantar Visa na Kanada da Bukatun.


Duba ku cancanta don Visa Kanada kan layi kuma nemi eTA Canada Visa kwanaki 3 kafin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, 'Yan ƙasar Italiya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, Jama'ar Isra'ila, Jama'ar Koriya ta Kudu, 'Yan ƙasar Fotigal, Da kuma 'Yan ƙasar Chile na iya yin amfani da layi akan eTA Kanada Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntubi namu helpdesk don tallafi da jagora.