eTA Canada Visa Expiry - Abin da ke faruwa idan kun zauna a Kanada

An sabunta Apr 30, 2024 | Kanada Visa akan layi

Baƙi na ƙasashen waje na iya ɗaukar mataki don zama a ƙasar bisa doka kafin visa ko eTA ta ƙare. Idan sun gano cewa visa ta Kanada ta ƙare, akwai kuma hanyoyin da za a rage tasirin wuce gona da iri.

Visa ko izinin shiga bai kamata a wuce gona da iri ba. Tsayar da bizar mutum da keta dokokin shige da fice na Kanada suna da ma'ana.

Shirye-shiryen balaguro na iya canzawa a cikin minti na ƙarshe, kuma yana da ma'ana cewa wasu baƙi za su buƙaci ko sha'awar zama a Kanada bayan ƙarewar takardar izinin Kanada.

Baƙi na ƙasashen waje na iya ɗaukar mataki don zama a ƙasar bisa doka kafin visa ko eTA ta ƙare. Idan sun gano cewa visa ta Kanada ta ƙare, akwai kuma hanyoyin da za a rage tasirin wuce gona da iri.

Ziyarar Kanada yana da sauƙi fiye da kowane lokaci tun lokacin da Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da zama ɗan ƙasa na Kanada (IRCC) suka gabatar da tsari mai sauƙi da daidaitacce na samun izinin tafiya ta lantarki ko Visa Kanada Online. Visa Kanada Online izinin tafiya ne ko izinin tafiya ta lantarki don shiga da ziyarci Kanada na ƙasa da watanni 6 don yawon shakatawa ko kasuwanci. Masu yawon bude ido na duniya dole ne su sami Kanada eTA don samun damar shiga Kanada da bincika wannan kyakkyawar ƙasa. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini Online Canada Visa Aikace-aikacen a cikin wani al'amari na minti. Kan layi Tsarin Aikace-aikacen Visa na Kanada atomatik ne, mai sauƙi, kuma yana kan layi gaba ɗaya.

Har yaushe zan iya zama a Kanada tare da Visa na yawon bude ido?

Yawancin baƙi na ƙasashen waje an ba su izinin zama a Kanada har tsawon watanni 6 ba tare da biza ba. Kafin tafiya, dole ne daidaikun mutane su nemi Kanada eTA (Izinin Balaguro na Lantarki) ko Visa na Kanada kan layi.

Akwai fiye da ƙasashe 50 waɗanda ƴan ƙasa ba sa buƙatar biza don ziyartar Kanada.

Duk 'yan ƙasashen waje da ke son shiga Kanada waɗanda ba su cancanci eTA na Kanada ba dole ne su sami biza.

eTA ko Visa Kanada Online izini ne na shigarwa da yawa, wanda ke ba masu riƙe shi damar shiga Kanada akai-akai ba tare da biza na yau da kullun ba na tsawon watanni shida (6) masu zuwa idan eTA ɗin su na Kanada har yanzu yana aiki (yawanci, shekaru 5).

Ta yaya zan zauna a Kanada sama da watanni shida (6)?

  • Shigarwar eTA yawanci yana ɗaukar watanni shida (6). Amma idan baƙo yana tsammanin buƙatar tsayawa tsayi, za su iya sanar da masu gadin kan iyakar Kanada lokacin da suka isa kuma su tambaye su ko za su iya ba su izinin eTA mai tsawo.
  • Idan gwamnatin Kanada ta ƙyale baƙon ya daɗe, za su buga fasfo ɗin baƙo tare da ranar tashi.
  • Yana da wuya a wani lokaci ana tsammanin buƙatar zama a cikin ƙasar na tsawon fiye da watanni 6 ko lokacin da eTA ya ƙare.
  • Ana iya sabunta izinin eTA a cikin ƴan yanayi don hana wuce gona da iri a Kanada ko yin kasadar zama bayan cikar takardar izinin Kanada ɗin su. Ana ba da shawarar ƙaddamar da aikace-aikacenku don tsawaita aƙalla kwanaki 30 kafin eTA ya ƙare.

Aiwatar don Visa Kanada Kan layi.

KARA KARANTAWA:
Visa ta kan layi ta Kanada, ko Kanada eTA, takaddun balaguro ne na tilas ga citizensan ƙasashen da ba su da biza. Idan kai ɗan ƙasar Kanada eTA ne wanda ya cancanta, ko kuma idan kai mazaunin Amurka ne na doka, za ka buƙaci eTA Canada Visa don hutu ko wucewa, ko don yawon shakatawa da yawon buɗe ido, ko don dalilai na kasuwanci, ko don magani. . Ƙara koyo a Kan layi Tsarin Aikace-aikacen Visa na Kanada.

Shin Ina Samun Wani Lokaci don Sabuntawa Da zarar Visa ta Kanada ta ƙare?

  • 'Yan ƙasashen waje waɗanda ba za su iya shiga Kanada ba tare da biza ta hanyar eTA dole ne su nemi nau'in visa na Kanada da ya dace da mafi dacewa da bukatunsu. Dole ne su karɓi visa kafin tafiya zuwa Kanada.
  • Shiga guda ɗaya mai ɗaukar nauyi har zuwa watanni 6 galibi ana ba da izinin izinin baƙi ta biza. Jami'in shige da fice na Kanada na iya buga fasfo ɗin matafiyi a kan iyaka; duk da haka, ba a ba da izinin wannan ba don biza na baƙi na yau da kullun waɗanda ke aiki na tsawon watanni shida (6) kacal. Fasinjoji su nuna idan suna son a buga musu tambari.
  • Yana yiwuwa a tsawaita takardar izinin baƙo; don yin haka, ɗan ƙasar waje dole ne ya tuntuɓi jami'an shige da fice na Kanada aƙalla kwanaki 30 kafin visa ta ƙare.
  • Madaidaicin irin izini zai ƙayyade ko za a iya sabunta wasu biza. Don ƙarin bayani, tuntuɓi sashin shige da fice.
  • Lokacin da aka amince da buƙatar ƙarin Visa na Kanada, mai nema yana karɓar rikodin baƙo.
  • Rikodin baƙo, wanda ke tabbatar da matsayin baƙon baƙon kuma ya ba su izinin zama fiye da biza ta asali, ba biza ba ce.
  • Ana nuna sabunta kwanan watan tashi a cikin rikodin baƙo. Da fatan za a sani cewa idan ɗan ƙasar waje ya bar Kanada tare da rikodin baƙo, ƙila ba za a ba su izinin dawowa ba har sai sun sami sabon biza ko izini.

Me zai faru idan kun haye Visa na yawon buɗe ido da gangan?

Tsayawa kan takardar visa ta Kanada na iya haifar da sakamako mai tsanani. Idan baƙi sun riga sun wuce visa, aikace-aikacensu na gaba na bizar Kanada na iya yiwuwa ma a ƙi.

Ana ba da shawarar yin aiki sosai kafin visa ta Kanada ta ƙare.

An yi kira ga baƙi waɗanda ba da gangan ba su wuce biza nasu a Kanada da su tuntuɓi jami'an shige da fice na gida da zaran sun san ta.

KARA KARANTAWA:
Kafin neman izinin Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) dole ne ka tabbatar da samun fasfo mai aiki daga ƙasar da ba ta da biza, adireshin imel wanda yake aiki da katin kiredit/debit don biyan kuɗi ta kan layi. Ƙara koyo a Cancantar Visa na Kanada da Bukatun.

Zan iya sake shiga Kanada idan na tsallake Visa ta?

  • Idan baƙo kawai ya bar Kanada bayan ya wuce visa, ana iya yin alama a cikin tsarin shige da fice na Kanada kamar yadda ba zai iya bin ƙuntatawa da buƙatun biza na gaba ba.
  • Zai iya jefa aikace-aikacen visa na gaba cikin haɗari. Da yake babu hanyoyin fita a Kanada, yawanci ba a bincika matafiya lokacin fita. Ƙila masu yawa ba su san cewa an gano su a sakamakon haka.

Ta Yaya Zan Tsawaita ko Sabunta eTA Na Kanada?

Don shiga Kanada, dole ne ku sami eTA Kanada ko Visa Kanada Online, kuma ana kiranta da izinin tafiya ta lantarki ta Kanada. Ban da masu riƙe fasfo na Amurka, duk ƴan ƙasar da ba su da biza dole ne su sami eTA na Kanada.

ETA na Kanada yana aiki na tsawon shekaru biyar (5) gabaɗaya, farawa daga ranar amincewa ko, idan fasfo ɗin ya ƙare da farko, ranar amincewa.

Lokacin da lokaci ya yi, 'yan ƙasa masu cancanta tare da izini na visa na kan layi don Kanada akai-akai suna tambaya ko za a iya sabunta eTA Canada ɗin su ko kuma a tsawaita da kuma yadda za a ci gaba.

KARA KARANTAWA:
Ontario gida ce ga Toronto, birni mafi girma a ƙasar, da Ottawa, babban birnin ƙasar. Amma abin da ya sa Ontario ta fice shi ne shimfidar jeji, tafkuna masu kyau, da Niagara Falls, ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan jan hankali na Kanada. Ƙara koyo a Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Ontario.

Za ku iya sabunta eTA Kanada Visa?

Don ɗaya daga cikin dalilai masu zuwa, 'yan ƙasashen waje daga ƙasashen da aka sani za su iya zaɓar sabunta eTA na Kanada:

  • Visa na Kanada ya ƙare: An amince da eTA Kanada fiye da shekaru biyar (5) bayan an ba da ita.
  • Ƙarshen fasfo: Ko da yake fasfo ɗin ɗan ƙasar waje ya riga ya ƙare ko kuma zai yi hakan a cikin shekaru biyar masu zuwa, eTA Kanada har yanzu yana aiki.
  • Shige zama ɗan ƙasa: Baƙin ƙasar waje ya bar zama ɗan ƙasa wanda aka fara ba da eTA Kanada kuma yanzu yana da sabon fasfo daga wata ƙasa daban.

A cikin kowane yanayin da ya gabata, ana ba da shawarar wata hanya dabam dabam don masu riƙe fasfo na ƙasashen waje su sake samun shiga Kanada.

Fasfo yana aiki yayin da Visa na Kanada ya ƙare -

  • Matafiyi na iya haɗa ingantaccen fasfo ɗin su zuwa sabon aikace-aikacen eTA idan fasfo ɗin nasu har yanzu yana aiki a lokacin aikace-aikacen.
  • eTA Canada, a gefe guda, an haɗa shi ta hanyar lambobi zuwa fasfo na ɗan ƙasa.
  • Kafin neman tsawaita eTA Kanada, ana ba mutumin shawarar sabunta fasfo ɗinsa da farko idan fasfo ɗin nasa yana da adadin inganci da ya rage a ciki. Dole ne ku nemi sabon eTA Kanada bayan an ba da sabon fasfo mai inganci.

Fasfo ya ƙare amma eTA na Kanada Har yanzu yana aiki -

  • Jama'a waɗanda fasfot ɗinsu ya ƙare a cikin wa'adin shekaru 5 wanda eTA Canada ta fara amincewa da ita dole ne su fara neman sabbin fasfo idan har yanzu suna cikin wannan taga.
  • Mutanen da aka saita fasfo ɗin su kafin lokacin aiki na eTA Canada na shekaru biyar (5) na iya son sabunta su da wuri.
  • Ba dole ba ne ku jira har sai fasfo ɗinku na yanzu ya ƙare. Koyaya, idan aka yi la'akari da yadda tsarin bayar da fasfo ke ɗaukar lokaci a yawancin ƙasashe, ana ba da shawarar gabatar da sabon fasfo ga hukumomin ƙasar ku watanni kaɗan kafin fasfo na yanzu ya ƙare.

An soke Fasfo mai alaƙa da Kanada eTA Saboda Renunciation of Citizenship -

  • Mutanen da kwanan nan suka karɓi sabuwar ƙasa kuma suna tafiya akan fasfo daban-daban fiye da yadda suke da lokacin da suka fara neman eTA dole ne su shigar da sabon aikace-aikacen eTA na Kanada.
  • Tsohon fasfo ɗin da ke da alaƙa da eTA Canada ɗinsu ba zai daina aiki ba idan ɗan ƙasar waje ya yi watsi da ɗan ƙasarsu don neman sabon zama ɗan ƙasa.
  • Idan fasfo na ɗan ƙasa na baya ya ƙare, ya kamata a sami sabon izini ta hanyar ƙaddamar da fasfo na yanzu. A wannan yanayin, ana ba masu riƙe fasfo shawarar tuntuɓar lissafin ƴan ƙasa na Kanada eTA don tantance sabuwar ƙasarsu.

KARA KARANTAWA:
Vancouver yana ɗaya daga cikin 'yan wurare a duniya inda za ku iya yin ski, hawan igiyar ruwa, yin tafiya a cikin lokaci fiye da shekaru 5,000, duba kullun wasan kwaikwayo, ko yin yawo a cikin mafi kyawun wurin shakatawa na birane a duniya duk a rana ɗaya. Vancouver, British Columbia, babu shakka Yammacin Tekun Yamma, yana zaune a tsakanin faffadan ciyayi, dajin dajin ruwan sama, da kewayon tsaunuka marasa daidaituwa. Ƙara koyo a Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Vancouver.

Zan iya Sabunta eTA Daga Kanada Kafin Karewa?

Ko da fasfo ɗin ko fasfo ɗin bai ƙare ba, yanzu ba a ba da izinin baƙi su tsawaita eTA Kanada ta hukumomin kan iyakar Kanada.

Dole ne a yi sabon aikace-aikacen idan matafiyi yana son tsawaita eTA na Kanada kafin ya ƙare.

Ta yaya zan sake Neman eTA Kan layi na?

Fasinjoji na ƙasashen waje yanzu za su buƙaci gabatar da sabon aikace-aikacen izinin tafiya ta lantarki ta Kanada don sabunta eTAs ɗin su.

Abin farin ciki, tsarin kan layi yana da sauƙi da sauri. An yarda da aikace-aikacen eTA yawanci a cikin ƙasa da sa'o'i 24 kuma yana ɗaukar 'yan mintuna kaɗan a mafi yawan.

Nawa ne Kudin Sabunta eTA na Kanada?

Farashin sabunta ETA Kanada daidai yake da farashin neman eTA a karon farko.

Wannan tunda babu ƙarin eTA na Kanada.

Dole ne matafiya su sake neman sabunta eTA idan izinin tafiya ya ƙare.

Matakan da za a ɗauka don guje wa sake neman eTA Kanada

Tun da eTA na Kanada yana da izini na tsawon shekaru biyar (5), ƙwararrun mutanen da ke neman kan layi ana ba da shawarar samar da fasfo wanda har yanzu yana da shekaru biyar kafin ya ƙare.

Ko da yake ba lallai ba ne, yin hakan zai taimaka wa mutanen Kanada da aka ba da eTA Kanada su yi amfani da shi na tsawon shekaru 5. Idan fasfo na ɗan ƙasa ya ƙare a lokacin ingancin eTA, wannan zai ba da tabbacin cewa ba za su rasa eTA na Kanada ba.


Duba ku cancanta don Visa Kanada kan layi kuma nemi eTA Canada Visa kwanaki 3 kafin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, 'Yan ƙasar Italiya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, Jama'ar Isra'ila, Jama'ar Koriya ta Kudu, 'Yan ƙasar Fotigal, Da kuma 'Yan ƙasar Chile na iya yin amfani da layi akan eTA Kanada Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntubi namu helpdesk don tallafi da jagora.