Visa na gaggawa don ziyarci Kanada

An sabunta Apr 30, 2024 | Kanada Visa akan layi

Visa na gaggawa na Kanada ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yana aiki azaman buƙatun shigarwa, wanda aka haɗa ta hanyar lantarki zuwa fasfo na matafiyi, ga 'yan ƙasa da ke tafiya daga ƙasashen da ba a keɓe biza zuwa Kanada.

Menene Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

The Visa Online na gaggawa ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yana aiki azaman buƙatun shigarwa, an haɗa ta hanyar lantarki zuwa fasfo ɗin matafiyit, ga 'yan ƙasa masu tafiya daga kasashe masu izinin biza zuwa Kanada.

Ingancin takardar izinin Kanada na gaggawa akan layi ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) ya kai shekara biyar. Koyaya, bizar za ta ƙare lokacin da fasfo ɗin mai nema ya ƙare. Don haka, eTA zai ƙare idan fasfo ɗin mai nema yana da inganci na ƙasa da shekaru biyar.

Lura cewa idan kun sami sabon fasfo, dole ne ku nemi sabon eTA na Kanada lokaci guda. 

Note: Shiga cikin Kanada ba za a iya garantin eTA ba. Jami'in sabis na kan iyaka zai nemi ganin fasfo ɗin ku da sauran takaddun lokacin da kuka isa, kuma don samun nasarar shiga Kanada dole ne ku gamsar da jami'in cewa kai ne. cancanta ga eTA.

Ziyarar Kanada yana da sauƙi fiye da kowane lokaci tun lokacin da Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da zama ɗan ƙasa na Kanada (IRCC) suka gabatar da tsari mai sauƙi da daidaitacce na samun izinin tafiya ta lantarki ko Visa Kanada Online. Visa Kanada Online izinin tafiya ne ko izinin tafiya ta lantarki don shiga da ziyarci Kanada na ƙasa da watanni 6 don yawon shakatawa ko kasuwanci. Masu yawon bude ido na duniya dole ne su sami Kanada eTA don samun damar shiga Kanada da bincika wannan kyakkyawar ƙasa. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini Online Canada Visa Aikace-aikacen a cikin wani al'amari na minti.

Wanene yake buƙatar neman neman Visa na Kanada na gaggawa?

Matafiya daga kasashe masu izinin biza bukatar neman neman izinin Balaguron Lantarki na Kanada (eTA). Wasu daga cikin waɗannan ƙasashe sun haɗa da Australia, New Zealand, Jamus, Faransa, Mexico, Isra'ila da sauran su.

Lura: Matafiya daga ƙasashen da aka ambata a sama za su buƙaci iznin balaguron lantarki (eTA) ga shiga jirginsu zuwa Kanada. Koyaya, idan sun isa teku ko ƙasa, ba za su buƙaci eTA ba.

KARA KARANTAWA:
Visa ta Kanada akan layi ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yana aiki azaman buƙatun shigarwa, wanda aka haɗa ta hanyar lantarki zuwa fasfo ɗin matafiyi, ga ƴan ƙasa da ke tafiya daga ƙasashen da ba a keɓe biza zuwa Kanada. Aikace -aikacen Visa na Kanada

Wanene aka keɓe daga neman neman Visa na Kanada na gaggawa?

  • Jama'ar Amurka. Koyaya, dole ne ya gabatar da ingantaccen ganewa kamar ingantaccen fasfo na Amurka.
  • Mazaunan da ke da ingantacciyar matsayi a cikin Amurka waɗanda ke halaltaccen mazaunin dindindin
  • Matafiya masu ingantaccen visa na Kanada.
  • Matafiya masu inganci a Kanada (misali, baƙo, ɗalibi ko ma'aikaci). Dole ne sun sake shiga Kanada bayan sun ziyarci Amurka kawai ko St. Pierre da Miquelon.
  • 'Yan ƙasar Faransa da ke zaune a Saint Pierre da Miquelon, kuma suna tashi kai tsaye zuwa Kanada daga can.
  • Fasinjojin da aka nufa, ko zuwa daga, Amurka akan jiragen da ke tsayawa a Kanada don mai, da:
  • Mai nema yana da takaddun da suka dace don shiga Amurka ko
  • an shigar da shi cikin doka a Amurka.
  • Wani ɗan ƙasar waje wanda ke tafiya a kan jirgin da ke yin tasha ba tare da shiri ba a Kanada.
  • Ma'aikatan jirgin, masu binciken jiragen sama, da masu binciken haɗari waɗanda za su yi aiki a Kanada.
  • Membobin Sojoji (ba tare da haɗa da ɓangaren farar hula na sojojin ba) na ƙasar da aka keɓe ƙarƙashin Dokar Sojojin Ziyara, suna zuwa Kanada don gudanar da ayyukan hukuma.
  • Jami'an diflomasiyya da Gwamnatin Kanada ta amince da su.

Wane bayani ake buƙata a cikin Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Fom ɗin izini na Lantarki na Kanada (eTA)  kanta yana da sauƙi kuma mai sauƙi don kammalawa cikin 'yan mintuna kaɗan. Akwai bayanan da ake buƙata daga masu nema a ƙarƙashin manyan nau'ikan masu zuwa:

  • Takardun tafiya
  • Bayanin fasfo
  • Bayanan sirri
  • Bayanin aiki
  • Bayanin hulda
  • Adireshin mazaunin
  • Bayanin tafiya
  • Yarda da Sanarwa
  • Sa hannu na mai nema
  • Bayanan farashin
  • Tabbatar da yarda

Lura cewa Hakanan zaka iya neman eTA daga Shafin yanar gizonmu kamar yadda kuma muke ba da sabis na fassara zuwa Mutanen Espanya, Jamusanci, da Danish, da kuma fassarar tsarin fayil.

Yaushe zan kammala Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Visa na yawon bude ido na Kanada ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yawanci yana ɗauka mintuna da za a aika wa mai nema ta hanyar imel. Don haka, ana ba da shawarar samun Kanada eTA kafin yin ajiyar jirgin ku zuwa Kanada.

Koyaya, har yanzu yana da aminci a yi amfani da ƴan kwanaki kafin yin ajiyar tikitin jirgin, idan an nemi ku ƙaddamar da takaddun tallafi, aikace-aikacen. na iya ɗaukar kwanaki da yawa don aiwatarwa.

Menene lokacin aiki don Aikace-aikacen Visa na Kanada na Gaggawa?

Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yawanci yana ɗauka mintuna da za a aika wa mai nema ta hanyar imel. Duk da haka, a wasu lokuta da ake nema don ƙaddamar da takaddun tallafi, aikace-aikacen na iya ɗaukar kwanaki da yawa don aiwatarwa.

Ta yaya zan iya kammala Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Kafin neman izinin Balaguron Lantarki na Kanada (eTA) dole ne ku tabbatar kuna da waɗannan takaddun:

  • Ingantacce fasfo daga kasar da ba ta da visa. Da fatan za a lura cewa An keɓe masu zama na dindindin na Amurka daga buƙatun eTA.
  • An adireshin i-mel wanda yake da inganci kuma yana aiki.
  • Duk wani ɗayan waɗannan abin karɓa hanyoyin biya don kudin eTA kamar katin Kiredit ko katin zare kudi

Masu neman cancanta za su iya samun Izinin Balaguron Lantarki na Kanada (eTA) a ciki yan mintuna kadan ta bin wasu matakai masu sauki da aka bayar a kasa:

  • Danna nan don nema Aiwatar don Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA)
  • Cika duk bayanan da aka tambaya a cikin kan layi na Kanada Izinin Balaguro na Lantarki (eTA)., gami da cikakkun bayanai game da nau'in takaddar da za a yi amfani da su, bayanan fasfo, bayanan sirri, bayanan sirri, Bayanin aiki, bayanin lamba, adireshin wurin zama, Bayanin balaguro, Yarda da Sanarwa, da Sa hannu na mai nema.
  • Ana iya buƙatar mai nema ya amsa ƴan tambayoyi.
  • Ci gaba don biyan kuɗin eTA ɗin ku amfani da ingantaccen zare kudi ko katin kiredit wanda aka ba da izini don biyan kuɗi akan layi.

Da fatan za a tabbatar da duba sau biyu kuma a gabatar da fom a lokaci ɗaya, saboda ba za a iya adana fom ɗin eTA na Kanada ba. Don haka, don guje wa sake cikawa daga farko, gwada cika fom ɗin nan da nan.

Note: Kafin ƙaddamar da fom ɗin eTA, masu nema dole ne a hankali sau biyu duba duk bayanan da aka bayar domin ya zama daidai kuma ba tare da kurakurai ba, musamman lambar fasfo, Fasfo kwanan watan fitowa da ƙarewa, Cikakken suna gami da kowane sunaye na tsakiya kamar yadda aka nuna a cikin fasfo da aka bayar.

Wannan saboda idan mai nema ya shigar da lambar fasfo ba daidai ba za a iya ƙi eTA.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don kammala aikace-aikacen Visa na Kanada?

Visa na Kanada akan layi ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yana ɗaukar kusan mintuna 5-7 don kammalawa kafin biyan kuɗi akan layi. Aikace-aikacen kan layi tsari ne mai sauƙi da sauri. 

Kawai kuna buƙatar samun inganci fasfo, samun damar yin amfani da na'ura mai ingantacciyar hanyar intanet, adireshin imel mai aiki da aiki,  da ingantaccen zare kudi ko katin kiredit wanda aka ba da izini don biyan kuɗin kan layi don biyan kuɗin eTA.

Idan akwai wasu batutuwa game da kammala aikace-aikacen kan layi, zaku iya tuntuɓar Taimakon Taimako da Taimakon Abokin Ciniki akan wannan gidan yanar gizon ta amfani da Tuntube Mu mahada

Me zai faru bayan kammala Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Bayan kammala Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA), zaku karɓi imel mai alaƙa da amincewar eTA na Kanada cikin mintuna. Duk da haka, a wasu lokuta da ake nema don ƙaddamar da takaddun tallafi, aikace-aikacen na iya ɗaukar kwanaki da yawa don aiwatarwa.

A wannan yanayin, za a aika imel a cikin sa'o'i 72 na neman aiki ga mai nema game da matakai na gaba da za a bi don nema da karɓar eTA.

Da zarar an amince da eTA ɗin ku za ku sami imel game da wannan zuwa id ɗin imel ɗin da aka bayar yayin aikace-aikacenku. Imel ɗin amincewa zai ƙunshi keɓaɓɓen lambar eTA ɗin ku.

Tabbatar kiyaye wannan lambar idan kuna buƙatar kowane taimako game da eTA ɗin ku.

Shiga cikin Kanada ba za a iya garantin eTA ba. Jami'in sabis na kan iyaka zai nemi ganin fasfo ɗin ku da sauran takaddun lokacin da kuka isa, kuma don samun nasarar shiga Kanada dole ne ku gamsar da jami'in cewa kai ne. cancanta ga eTA.

Idan kun wuce binciken tantancewa, da tantance lafiyar lafiya, yayin da kuke biyan duk buƙatun shiga, jami'in sabis na kan iyaka zai buga fasfo ɗin ku kuma zai sanar da ku tsawon lokacin da zaku iya zama a Kanada. 

Da fatan za a tabbatar da yin tambayoyi idan ba ku da tabbacin wani abu. Jami'an kan iyaka ba zai aiwatar da eTA na Kanada ba idan kun bayar da bayanan karya ko rashin cikakku. Dole ne ku tabbatar da gamsar da jami'in cewa:

  • Kuna cancanci shiga Kanada
  • Za ku bar ƙasar da zarar lokacin da aka amince da ku ya ƙare.

Menene lokacin ingancin Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Aikace-aikacen visa na gaggawa na Kanada ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) yana da inganci nashekaru biyar (5). 

A yadda aka saba, an ba da izinin zama har zuwa watanni 6. A wasu lokuta, duk da haka, jami'ai na iya iyakancewa ko tsawaita zaman ku a Kanada bisa manufar ziyarar ku.

Me zai faru idan na samar da lambar fasfo mara kyau don Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Idan kuna samar da lambar fasfo mara kyau, ƙila ba za ku iya shiga jirgin ku zuwa Kanada ba. 

A wannan yanayin, dole ne ku sake neman izinin tafiye-tafiye na lantarki ta Kanada (eTA) tare da madaidaicin lambar fasfo. Koyaya, samun eTA minti na ƙarshe bazai yuwu ba, idan ana buƙatar ƙaddamar da takaddun tallafi

Wadanne takardu ake buƙata don kawowa filin jirgin sama don Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Shiga cikin Kanada bashi da tabbas ta eTA. Jami'in sabis na kan iyaka zai nemi ganin fasfo ɗin ku da sauran takaddun lokacin da kuka isa, kuma don samun nasarar shiga Kanada dole ne ku gamsar da jami'in cewa kai ne. cancanta ga eTA.

Note: Bayan isowa a filin jirgin sama, yayin duba cikin jirgin zuwa Kanada, za a buƙaci ku don gabatar da fasfo ɗin da kuka yi amfani da su don neman eTA na Kanada. Wannan saboda za a haɗa eTA ta hanyar lantarki zuwa fasfo ɗin da kuka kasance kuna amfani da su. 

Don bincika idan kuna da ingantaccen eTA, ma'aikatan jirgin za su duba fasfo ɗin ku. Idan sun ba za ku iya tabbatarwa ko ba ku da ingantaccen eTA, ba za a bar ku ku shiga jirgin ku ba.

Me zai faru bayan isa filin jirgin sama tare da Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Visa na Kanada na gaggawa akan layi ko Izinin Balaguro na Lantarki na Kanada (eTA) baya bada garantin shigowar ku Kanada. Jami'in sabis na kan iyaka zai nemi ganin Fasfo ɗin ku.

Baya ga wannan, za a buƙaci ku bi waɗannan buƙatu masu zuwa:

  • Jami'an kan iyaka za su tantance lafiyar ku kafin ku bar tashar shiga. Idan kai ɗan ƙasar waje ne kuma kana da alamun COVID-19, ba za a ƙyale ka shiga Kanada ba.
  • Shiga Kanada ta ɗayan manyan filayen jirgin saman Kanada 10:
  • Dole ne a duba hotunan yatsa ta atomatik a babban kiosk na dubawa.
  • Tsarin zai sake gudanar da binciken asalin ku akan bayanan da aka tattara lokacin da aka ƙaddamar da aikace-aikacen ku.
  • Shiga Kanada ta ƙananan filayen jirgin sama da duk tashoshin shiga ƙasa:
  • Idan hukumomin kan iyaka suna kiran ku a matsayin bincike na biyu, za a duba hotunan yatsa.

Shin yara suna buƙatar samun Aikace-aikacen Visa na Kanada na gaggawa?

Ee, ana buƙatar su don neman izini na Balaguron Lantarki na Kanada na Gaggawa (eTA). Babu keɓancewar shekaru ga Kanada eTA kuma, duk matafiya masu cancantar eTA da ake buƙata, ko da kuwa shekarun su, ana buƙatar samun eTA don shiga Kanada.

Ana buƙatar yaran su bi ƙa'idodi iri ɗaya don shiga Kanada, kamar yadda manya.

Zan iya neman neman Visa na Kanada na gaggawa a matsayin ƙungiya?

A'a, ba za ku iya ba. Izinin Balaguron Lantarki na Kanada na Gaggawa (eTA) takarda ce guda ɗaya kuma, kowane memba na dangi dole ne ya nemi eTA na daban. Neman eTA fiye da ɗaya a lokaci ɗaya shine ba a yarda ba.

Shin ina buƙatar neman neman Visa na Kanada na gaggawa duk lokacin da na ziyarci Kanada?

A'a, ba kwa buƙatar neman izinin izinin balaguron balaguron gaggawa na Kanada (eTA) duk lokacin da kuka shiga Kanada. Da zarar, eTA ya sami amincewa zai yi aiki na tsawon shekaru biyar, kuma za ku iya amfani da shi don shiga Kanada, sau da yawa kamar yadda ake buƙata, a cikin shekaru biyar na ingancin eTA ɗin ku.


Duba ku cancanta don Visa Kanada kan layi kuma nemi eTA Canada Visa kwanaki 3 kafin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, Jama'ar Isra'ila, Jama'ar Koriya ta Kudu, 'Yan ƙasar Fotigal da kuma 'Yan kasar Romania Za a iya yin amfani da kan layi don eTA Kanada Visa.