Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Montreal

An sabunta Apr 30, 2024 | Kanada Visa akan layi

Haɗin tarihin Montreal, shimfidar wuri, da abubuwan al'ajabi na gine-gine daga karni na 20 ya haifar da jerin shafuka marasa iyaka don gani. Montreal ita ce birni na biyu mafi tsufa a Kanada.

Lokacin da kuka haɗu da buɗaɗɗen buɗaɗɗen buɗaɗɗen birni na Arewacin Amurka tare da tsohuwar duniyar Turai, zaku sami Montreal. Sabon matsayi na birnin a matsayin ɗaya daga cikin manyan biranen duniya ya zo da mamaki.

Wata rana na yawon buɗe ido zai bayyana wasu abubuwa masu ban sha'awa don gani, dandana, da gogewa, gami da kasuwannin dare a Chinatown, gidajen tarihi masu ban sha'awa, mashaya ɓoye, da wuraren magana, da cin abinci mai kyau a cikin gidajen abinci masu ban mamaki da sababbi mafi zafi (da wasu arha arha). ci). Montréal ta ba baƙi mamaki, kuma ƴan ƙasar suna ci gaba da soyayya da birnin!

Ziyarar Kanada yana da sauƙi fiye da kowane lokaci tun lokacin da Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira da zama ɗan ƙasa na Kanada (IRCC) suka gabatar da tsari mai sauƙi da daidaitacce na samun izinin tafiya ta lantarki ko Visa Kanada Online. Visa Kanada Online izinin tafiya ne ko izinin tafiya ta lantarki don shiga da ziyarci Kanada na ƙasa da watanni 6 don yawon shakatawa ko kasuwanci. Masu yawon bude ido na duniya dole ne su sami Kanada eTA don samun damar shiga Kanada da bincika wannan kyakkyawar ƙasa. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini Online Canada Visa Aikace-aikacen a cikin wani al'amari na minti. Kan layi Tsarin Aikace-aikacen Visa na Kanada atomatik ne, mai sauƙi, kuma yana kan layi gaba ɗaya.

Ƙananan Bayanan na Montreal

Saboda wurin St. Lawrence River, Montréal ya bunƙasa a matsayin cibiyar sadarwa da kasuwanci ta duniya. Ko da yake Jacques Cartier ya zo nan a cikin 1535 kuma ya yi iƙirarin yankin ga Sarkinsa, François I na Faransa. Paul de Chomedey ne ya kafa Ville Marie de Mont-Réal a nan a shekara ta 1642. A yau, Montréal, birni na biyu mafi girma a cikin masu magana da Faransanci a duniya, ragowar wannan al'umma ta farko ce.

Duk da faɗin Montreal, wuraren da ke jan hankalin yawon buɗe ido suna cikin ƙananan gundumomi. Ƙungiya ta Centre-Ville (cikin gari) gida ce ga manyan gidajen tarihi da gidajen tarihi masu yawa, da Rue Sherbrooke, wanda za'a iya cewa mafi kyawun boulevard na birni. Gidajen tarihi da dama da wasu kungiyoyi suna wurin, wanda hakan ya sa ya zama cibiyar birnin. Babban hanyar siyayya a cikin Montréal ita ce Rue Ste-Cathérine, wani babban boulevard mai cike da cike da shaguna, shaguna, da wuraren cin abinci. Ga jerin wuraren da za ku ziyarta a Montreal!

Tsohon Montreal (Vieux-Montreal)

Zuciyar yawon buɗe ido na Montréal ita ce Old Montréal. Yankin yana da kyawawan yanayi na kwata na Paris kuma gida ne ga babban taro na tsari daga ƙarni na 17th, 18th, da 19th. A yau, da yawa daga cikin waɗannan tsoffin gine-ginen suna zama masauki, wuraren cin abinci, gidajen tarihi, da shagunan kyauta. Wannan shine mafi girman wurin zama idan kuna son amfani da birnin a matsayin tushe na ƴan kwanaki na yawon buɗe ido.

Kuna iya bincika wuraren tarihi da yawa na birni cikin sauƙi, tituna, da alamun ƙasa da ƙafa. Basilica na Notre-Dame, yawo zuwa Rue Saint-Paul, bincika Kasuwar Bonsecours, da kuma ɗaukar wurin taron buɗaɗɗen iska na Place Jacques-Cartier kaɗan ne daga cikin abubuwa masu yawa da za a yi a wannan birni.

A bakin ruwa akwai babbar motar Ferris (La Grand roue de Montréal) da kuma layin layin Tyrolienne MTL don ɗan ɗanɗanowar balaguron birni. Tsohon Montreal yana zuwa da rai da daddare tare da gidajen cin abinci da terraces da ke kan titi. Kuna iya cin abinci a waje a duk lokacin bazara, ko dai a kan terraces na sama ko a kan titi.

Tsohon Port (Vieux-Port)

Tsohon Port (Vieux-Port)

Wataƙila za ku sami kanku a cikin ƙauyen Old Port kusa da Kogin Saint Lawrence yayin da kuke bincika Old Montreal (Vieux-Port). Kuna iya yin abubuwa masu daɗi da yawa a nan, kamar hau babbar motar Ferris ko hawa hasumiya ta sanannen agogo, ko kuma za ku iya kururuwa kan hanyar ku zuwa layin zip wanda ke haye faɗuwar ruwa daga tudu masu ban tsoro.

Ana iya kallon kayan aikin fasaha na musamman na yankin guda goma yayin zagayawa; A madadin haka, zaku iya kallon wasan kwaikwayo a IMAX ko goge ilimin ku a Cibiyar Kimiyya ta Montreal. Ɗauki kofi, zauna a ɗaya daga cikin filayen rana, kuma ɗauka duka a ciki idan ma waɗannan zaɓuɓɓukan suna da gajiya.

Tafiyar kwale-kwale suna barin waɗannan docks a lokacin bazara. Akwai ma bakin teku da mutum ya yi tare da ra'ayoyin birnin ko kogin a gindin hasumiyar agogo idan da gaske kuna son jike rana. Saka skate ɗinku kuma kuyi wasa akan babban filin wasan kankara a cikin hunturu.

Jacques-Cartier Bridge

An ba wa wannan yanki na kayan haɗin kai sunan mai binciken wanda ya yi iƙirarin Montreal don Faransa lokacin da aka gina shi a cikin 1930 don haɗa tsibirin Montreal zuwa birnin Longueuil a haye kogin Saint-Lawrence zuwa kudu. Tun da aka ƙawata ta da fitilu masu launuka 365-ɗaya na kowace rana na shekara wanda ke canzawa don dacewa da yanayi—a cikin bikin cika shekaru 375 na birnin, wannan gada ta rikiɗe daga tsarin aiki zuwa abin jan hankali. 

Wannan kayan ado zai kasance a wurin har zuwa 2027. Ko da yake yana da sauƙi ga masu yawon bude ido zuwa Parc Jean-Drapeau da La Ronde wurin shakatawa, yawancin mutane suna godiya lokacin da aka dakatar da zirga-zirga, kuma yana buɗewa kawai ga masu tafiya a lokacin wasan wuta na kasa da kasa. Biki.

Mont Royal

Kasancewar koren huhu kusa da tsakiyar gari, Mont-Royal yana tsaye da mita 233 sama da babban birni. Yayin zagawa cikin wannan kyakkyawan wurin shakatawa, mutum na iya lura da abubuwan tunawa ga Jacques Cartier da King George VI, suna ciyar da lokaci ta Lac-aux-Castors, da kuma shiga cikin hurumi a kan gangaren yamma. inda al'ummomin birnin daban-daban suka dade suna hada matattu cikin lumana.

Kyakkyawan ra'ayi na dukan tsawon kilomita 51 na Île de Montréal da St. Lawrence ana iya gani daga kololuwar, ko kuma daidai daga wani dandamali da ke ƙarƙashin giciye. Ana iya ganin tsaunin Adirondack a cikin Amurka a cikin kwanaki masu haske.

KARA KARANTAWA:
Ontario gida ce ga Toronto, birni mafi girma a ƙasar, da Ottawa, babban birnin ƙasar. Amma abin da ya sa Ontario ta fice shi ne shimfidar jeji, tafkuna masu kyau, da Niagara Falls, ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan jan hankali na Kanada. Ƙara koyo a Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Ontario.

Jardin Botanique (Lambun Botanical)

Lambun furen furen na Montreal yana da tsayi sama da birni a Parc Maisonneuve (Pie IX Metro), wanda shine wurin wasannin Olympics na bazara na 1976. Yawancin yanayi iri-iri suna wakiltar tsire-tsire iri-iri, waɗanda ake girma a cikin lambuna masu jigo 30 da kuma wuraren nuna greenhouse 10. Baya ga lambunan Jafananci da na Sinawa masu ban sha'awa, akwai kuma wurare na waje da aka keɓe ga tsaunuka, ruwa, magunguna, masu amfani, har ma da tsire-tsire masu mutuwa.

Nunin furen yana da ban sha'awa, kuma lambun da ke nuna flora waɗanda al'ummar Farko ke tsiro ko amfani da su yana da ban sha'awa sosai. Ana iya samun gandun daji na wurare masu zafi, ferns, orchids, bonsai, bromeliads, da penjings duk a cikin manyan wuraren zama masu girma (kananan itatuwan Sinawa). A kan filaye, akwai arboretum mai girma, wani kwari mai ban sha'awa, da tafkunan da ke da nau'in nau'in tsuntsaye iri-iri.

Notre-dame basilica

Basilica na Notre Dame da aka kafa a 1656 a Montréal ita ce coci mafi tsufa a birnin kuma yanzu ya fi yadda yake girma. Hasumiya tagwaye na Neo-Gothic facade suna fuskantar Place d'Armes. Victor Bourgeau ya ƙirƙiri haɗaɗɗiyar ciki da wadata.

Ginin bututu 7,000 wanda kamfanin Casavant Frères ya gina, babban mimbarin da mai zane Louis-Philippe Hébert ya zana (1850-1917), da tagogin gilashin da ke nuna abubuwan da suka faru daga farkon Montreal sune abubuwan da suka faru. An haɗa yawon shakatawa na mintuna 20 a cikin kuɗin shiga Basilica, amma kuna iya ɗaukar rangadin na awa ɗaya don ƙarin mahallin tarihi da samun damar shiga baranda na biyu da crypt.

Parc Jean-Drapeau

Parc Jean-Drapeau

1967 International da Universal Exposition, ko Expo 67 a cikin harshen gida, an gudanar da shi a Montreal, wanda aka sani da "shekara mai kyau ta ƙarshe" na birnin (ko da yake a koyaushe muna son birnin, lahani da duka). 

Bayan haka an gudanar da bikin baje kolin duniya a wannan wurin shakatawa, wanda ke shimfida tsibiran Île Sainte-Hélène da Île Notre-Dame (wanda aka gina na ƙarshe daga tono tsarin metro na birni), ya bar wasu kayan tarihi da yawa waɗanda har yanzu suke tsaye. yau: gidaje daga kasashe daban-daban (Faransanci da na Quebec sun zama gidan caca na Montreal), dome na geodesic na Montreal Biosphere (da farko rumfar Amurka), nishaɗin La Ronde. Ba tare da aƙalla tafiya ɗaya zuwa wannan wurin shakatawa don bincika yankin da ba a gano gaba ɗaya ba, babu lokacin rani na Montreal da ya cika.

KARA KARANTAWA:
Vancouver yana ɗaya daga cikin 'yan wurare a duniya inda za ku iya yin ski, hawan igiyar ruwa, yin tafiya a cikin lokaci fiye da shekaru 5,000, duba kullun wasan kwaikwayo, ko yin yawo a cikin mafi kyawun wurin shakatawa na birane a duniya duk a rana ɗaya. Vancouver, British Columbia, babu shakka Yammacin Tekun Yamma, yana zaune a tsakanin faffadan ciyayi, dajin dajin ruwan sama, da kewayon tsaunuka marasa daidaituwa. Ƙara koyo a Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Vancouver.

Oratoire Saint-Joseph (Babban Magana na St. Joseph)

Ana girmama majiɓinci na Kanada a cikin Oratoire Saint-Joseph, wanda ke kusa da ƙofar yamma ta Dutsen Royal Park. Tare da babban Basilica na zamani na 1924 na Renaissance, wuri ne mai tsarki ga mahajjata.

A shekara ta 1904, Ɗan’uwa André na Congrégation de Sainte-Croix ya riga ya gina babban ɗakin sujada a kusa, inda ya yi mu’ujizar waraka da suka sa aka naɗa shi sarauta a shekara ta 1982. A ɗakin sujada na asali, kabarinsa yana ɗaya daga cikin wurare masu tsarki. A cikin wani ɗakin sujada na daban, ana nuna bakunan zaɓe. Bayan ɗakin sujada, wani kabad yana ba da damar zuwa Mont-Royal. Gidan kallo yana ba da kyakkyawan ra'ayi na arewa maso yamma na Montréal da Lac Saint-Louis.

Quartier Des Spectacle

Yankin fasaha da nishaɗi na cikin gari na Montreal ana kiransa Quartier des Spectacles. Ita ce cibiyar al'adun fasaha ta Montreal, gami da komai daga wuraren zane-zane zuwa wuraren adana fina-finai.

The Place des Arts, hadadden zane-zane wanda ke gida ga ƙungiyar makaɗa, wasan kwaikwayo na opera, da kuma sanannen kamfanin ballet, yana aiki a matsayin wurin mai da hankali kan birni. Grande Bibliotheque, ɗakin karatu mafi yawan jama'a a Kanada, da Salles du Gesu, gidan wasan kwaikwayo mafi tsufa a birnin, suna can.

Quartier des Spectacles wurin ɗaruruwan bukukuwa ne. Bikin Circus na Montreal da Nuits d'Afrique Festival na iya ba ku mamaki, kodayake kun ji labarin bikin Jazz na Montreal International. Akwai kananan bukukuwa masu zaman kansu marasa adadi da aka gudanar a ko'ina, kuma waɗannan su ne kanun labarai kawai.

Kowane lokaci lokaci ne mai kyau don ziyartar Quartier des Spectacles, amma da dare yana da ban mamaki musamman. Kowane ginin yana da fitilu masu launi waɗanda za su ja hankalin ku, kuma maɓuɓɓugan ruwa masu haske da jiragen ruwa da na'urar leza za su ba ku mamaki. Kuna iya gani a cikin kowane ɗayan gidajen cin abinci, gidajen wasan kwaikwayo, gidajen tarihi, da kasuwancin da ke layi akan tituna godiya ga fitattun tagoginsu.

Ba za ku so ku rasa Quartier des Spectacles ba idan kuna jin daɗin fasaha. Ko da yake ba shi da iyakoki na yau da kullun, wannan yana daga cikin abin da ya sa ya zama abin sha'awa: wuri ne da ake maraba da nau'ikan bayyani na kai don zama tare da haɗin kan mutane.

The Village

Ɗaya daga cikin manyan manyan LGBTQ+ a duniya shine Montreal. Tun daga 1869, lokacin da duk ya fara da kantin kek, kasuwancin LGBT sun kasance a ƙauyen. Yanzu, gida ne ga kamfanoni iri-iri waɗanda ke da abokantaka na LGBTQ+, gami da mashaya, kulake, gidajen abinci, da masu sana'ar kare. 

Manyan rayuwar dare da halin da ake ciki na kasancewa a duk tsawon shekara ban da bikin girman kai na shekara, inda shugabannin al'adu ke taruwa don murna da nuna rashin amincewarsu da asalinsu. Mafi kyawun lokacin tafiya shi ne lokacin bazara, lokacin da babban titinsa, Sainte-Catherine, ya rikide ya zama kantin sayar da tafiya a ƙasa wanda aka yi masa ado da bakan gizo na ƙwallaye, kuma wurin shakatawa Place Émilie-Gamelin ya zama Les Jardins Gamelin, giya na waje. lambu da kuma sarari yi.

Gidajen 67

Wannan birni gida ne ga abubuwan al'ajabi da yawa na gine-gine a sashi saboda zuwa Expo 67. Daya daga cikinsu shi ne 354 da aka haɗe siminti wanda ya haɗa da Habitat 67, waɗanda ake iya gani daga hanyoyin da ke kewayen Old Port. A yau, wasu daga cikin attajirai mazauna birnin suna zaune a cikin gidaje sama da 100, wanda hakan ya sa hatta mazauna yankin su mance cewa tafiye-tafiyen da aka shirya na babban ginin ginin da kuma gidan da Moshe Safdie ya tsara, ana samun damar shiga cikin Ingilishi da Faransanci. 

Ya haifar da hayaniya da yawa lokacin da aka ƙirƙira shi kuma aka gina shi don zama gidaje masu daraja a lokacin Baje kolin Duniya na 1967, kuma yana ci gaba da haifar da buzz yanzu. Kafin duba maƙwabcin maƙwabtan tsaye inda masu hawan igiyar ruwa da masu wasan kwale-kwale suke yin atisaye a cikin watannin bazara, zaku iya wasa da shi lafiya kuma ku lura da shi daga waje.

Wuri Ville Marie

Idan ya zo kan kai-da-kai a rana, ana amfani da Mont Royal. Da dare, ana amfani da Place Ville Marie da fitilar juyawa. Tare da gine-ginen ofis guda hudu da kuma babban kantunan kasuwanci na karkashin kasa a duk duniya, an gina shi a cikin 1962 a matsayin babban gini na uku mafi tsayi a duniya a wajen Amurka. 

Ko da yake kuna iya godiya da shi daga kowane bangare yayin shakatawa a kan bene na terrazzo da ke ƙasa, lada na gaske shine hangen nesa da yake bayarwa: Gidan bene na kallo, wanda yake a matakin 46th, yana ba da ra'ayi kusan digiri 360 na birni kuma an fi jin daɗinsa. yayin shan giya daga gidan cin abinci na kan shafin Les Enfants Terribles.

Montréal Casino

Babu shakka babban bayanin gine-ginen da wannan babban gini a Parc Jean-Drapeau yayi. Babban tsarin ginin gine-ginen Jean Faugeron ne ya ƙirƙira shi a matsayin Pavilion na Faransa don Expo 67, a matsayin girmamawa ga tarihin ruwa na kogin St. Lawrence (gami mai zagaye na tsaye ya yi kama da bakan jirgin da aka yi wani sashi). 

Loto-Québec daga baya ya sayi tsarin kuma ya buɗe gidan caca na Montreal a cikin 1993. Ya kasance wuri mai nishadi ga kitsch da masu sha'awar na'ura a yau kuma rami mai fa'ida ya tsaya akan tafiya zuwa wannan babban filin shakatawa na kore. Ku sani cewa akwai sabis ɗin jigilar kaya kyauta wanda ke gudana kowace rana daga cikin Dorchester Square zuwa gidan caca.

Maris Jean-Talon

Yawancin 'ya'yan itace masu kyau a Quebec ana yin bikin akai-akai a wurin cin abinci na Montreal, kuma manyan masu dafa abinci suna zuwa kasuwannin manoma kamar wannan don zaɓar abin da ke cikin kakar. An kafa shi a Little Italiya a cikin 1933 kuma yana buɗe kowace rana ta mako, duk tsawon shekara. Mafi girman lokacin halarta shine lokacin rani lokacin da ake siyar da abinci kai tsaye daga ƙasa ko reshe ta masu siyar da ke tafiya a wajen chalet ta tsakiya. 

Masu sayar da kifi, mahauta, masu sayar da cuku, masu sayar da kayan yaji, masu sayar da ’ya’yan itace, masu sayar da kayan lambu, da manyan wuraren cin abinci masu ban sha’awa suna cikin manyan dillalan kasuwa. Babban shawararmu ita ce tsayawa don abincin ciye-ciye wanda za ku iya kaiwa wurin shakatawa tare da giya ko giya.

KARA KARANTAWA:
British Columbia na ɗaya daga cikin wuraren tafiye-tafiyen da aka fi so a Kanada godiya ga tsaunukanta, tabkuna, tsibiranta, da dazuzzukan ruwan sama, da garuruwanta masu ban sha'awa, garuruwa masu kyan gani, da wasan tseren kankara na duniya. Ƙara koyo a Cikakken Jagoran Balaguro zuwa British Columbia.

Biodome

Duk da cewa wasannin Olympics na lokacin rani na 1976 sun ƙare a cikin walƙiya, sun bar alamarsu a kan wannan rukunin judo da velodrome, wanda daga baya ya rikiɗe zuwa nunin yanayi na cikin gida a 1992. A yau, gida ne ga gidan namun daji inda baƙi za su iya yawo ta cikin halittu daban-daban guda huɗu: gandun daji na wurare masu zafi, dajin Laurentian, ilimin halittun ruwa na saint-Lawrence, da yankin subpolar. Tare da dabbobi sama da 4,000 don gani, tafiya a nan na iya jujjuya cikin sauƙi zuwa cikakkiyar rana ta ayyuka, amma bai kamata ku tsallake Rio Tinto Alcan Planetarium ba, wanda ke kusa da kofa.

Chinatown

Ba za a iya zama birni ba tare da ɗaya ba: Chinatown a Montreal, wanda aka kafa a cikin 1902, sanannen wuri ne ga mazauna gida da baƙi waɗanda ke son cin abinci mai dacewa da buffet da siyan kaya. Abin da ya fara a matsayin tarin wanki a 1877 yanzu ya zama sanannen wuri don binciken birni. Yi tafiya ta kowace kofofinta na paifang da ke a kowane wurin kamfas yayin yin dusar ƙanƙara cikin kowane kantin sayar da abinci ko wurin cin abinci da ke jan hankalin ku. A nan za ku ga wasu manyan gidajen cin abinci na kasar Sin na birnin, wadanda ke da nishadi musamman a lokacin bukukuwan sabuwar shekara ta kasar Sin.

L'Oratoire Saint-Joseph

L'Oratoire Saint-Joseph

Babban coci a Kanada yana da ɗayan manyan gidaje a duk faɗin duniya. Yana da wuya a manta da wannan alamar da ke kan gangaren dutsen tsakiyar birnin, ko kuna gabatowa Montreal daga ƙasa ko kuma iska. An gina wannan coci a cikin 1967 bayan an fara ginin a 1904 tare da ƙaramin ɗakin sujada. An ce Ɗan’uwa André Bessette ya yi mu’ujizai kuma an ba da rahoton cewa ya warkar da baƙin ciki na mahajjata da suka haura 283. A cikin gidan kayan tarihi na cocin akwai ɗaruruwan karye-kwaye da kuma zuciyar Ɗan’uwa André. Baya ga girmansa, wannan magana tana da kyawawan ra'ayoyi daga mafi girman matakansa.

Zagaye

Gidan shakatawa na biyu mafi girma a Kanada a halin yanzu yana cikin abin da ya kasance wani hadadden nishadi na Expo 67. Yana da abubuwan hawan keke, tafiye-tafiye masu ban sha'awa, abubuwan ban sha'awa na dangi, da wasanni iri-iri, wasu daga cikinsu suna gudana tun daga wurin shakatawa. ya fara budewa. 

Yayin da L'International des Feux Loto-Québec na birni, gasar wasan wuta ta duniya inda ake gabatar da ayyukan 'pyromusical' don neman lambobin tagulla, azurfa, da zinare, ana gudanar da su a wurin shakatawa, akwai wasu hanyoyi da yawa don samun bugun ku. nan. Lokacin da muka fi so a cikin shekara don ziyarta shi ne a kusa da Halloween lokacin da wurin shakatawa ya buɗe gidaje huɗu masu ban sha'awa kuma masu nishadantarwa suna yawo a cikin filin sanye da riga mai ban tsoro.

Quartier des Spectacles / Place des Festivals

Wannan yanki na cikin gari na Montreal muhimmin al'adu ne na birni a duk shekara kuma ba shi da alamar ƙasa ɗaya fiye da rukunin su. Babban bukukuwa-kawai don dariya, bikin Jazz na kasa da kasa, Les Francofolies - samun mafi yawan hankali, kodayake akwai kuma gidajen wasan kwaikwayo, Gidan Symphony na Montreal, ɗakin karatu na ƙasa, gidajen tarihi masu yawa, da sauran abubuwan jan hankali a kusa. Ka zo nan don shaida manyan hazaka daga cikin birni suna yin rawar gani a kololuwar sana'arsu.

KARA KARANTAWA:
Idan kuna son ganin Kanada a mafi sihirinta, babu mafi kyawun lokacin ziyarta fiye da faɗuwa. A lokacin kaka, shimfidar wuri na Kanada ta fashe tare da kyawawan launuka masu kyau saboda yawan maple, Pine, cedar, da itacen oak wanda ya sa ya zama lokacin da ya dace don dandana kyan gani na Kanada, kyawawan halaye na yanayi. Ƙara koyo a Mafi kyawun Wurare don Shaida Faɗuwar Launuka a Kanada.

A ina zan zauna a Montreal?

Tsohon Montreal (Vieux-Montréal) shine wurin da ya dace don zama a Montreal saboda abubuwan jan hankali da kuma yanayin da gine-ginen tarihi da titunan dutse suka yi. Duk wani otal da ke wannan yanki na birni yana cikin kyakkyawan yanayi saboda yana da ɗanɗano sosai don bincika da ƙafa. Wasu daga cikin mafi kyawun otal a ciki ko kusa da wannan ɓangaren na Montreal an jera su a ƙasa:

Gidajen alatu:

  • Hotel Nelligan Otal ɗin otal ne mai ban sha'awa wanda ke haɗuwa ba tare da lahani ba cikin Old Montreal godiya ga sabis ɗin sa na farko, kyawawan ƙaya, da bulo da bangon dutse da aka fallasa shekaru aru-aru.
  • Daki 45 Auberge du Vieux-Port, wanda ke kusa da gabar ruwan St. Lawrence, yana da inganci kwatankwacinsa kuma yana da kwatankwacin rawar tarihi.

Tsakanin masauki:

  • Ofishin Jakadancin na Hilton, wanda ke da yanayin zamani da kewayon ɗakuna da ɗakunan ajiya, yana kan iyakar Old Montreal da kuma ɓangaren kuɗi, kusa da sanannen Basilica na Notre Dame, kuma a tsakiyar tsakiyar manyan tituna biyu.
  • Sananne Hotel Le Petit yana tsakiyar Old Montreal akan abin da yake a da shi ne dandalin jama'a na farko na birnin kuma yana ba da cakuda ƙaya na gargajiya da abubuwan jin daɗi na zamani.

Wuri mai arha:

  • The Travelodge ta Wyndham Montreal Center yana cikin Chinatown duk da haka ana samun sauƙin samun sauƙin daga Old Montreal da yankin cikin gari da ƙafa.
  • Hotel l'Abri du Voyageur yana arewacin Chinatown kuma a wuri mai dacewa kusa da wasu manyan abubuwan jan hankali. Wannan otal ɗin yana ba da kewayon masauki masu rahusa a wuraren farashi daban-daban.

Yadda Ake Samun Farin Ciki Daga Ziyarar Ku Zuwa Montreal: Nasiha da Nasiha

Yawon shakatawa: Tsohon Montreal na tarihi na Montreal shine wurin yawon bude ido mafi yawan birnin. Idan ba ku taɓa zuwa birnin ba, yawon shakatawa na tafiya na Old Montreal babbar dama ce don gano titin dutse mai tarihi da ƙananan hanyoyi. 

Yawon shakatawa na Babban Birnin Montreal tare da Sharhi na Live yana ba da yawon shakatawa na motar motsa jiki na sa'o'i uku wanda ke rufe manyan abubuwan jan hankali a ciki da kuma kusa da Old Montreal ban da sauran sanannun wurare kamar Saint Joseph's Oratory, Mount Royal, da filin wasa na Olympic don sauri. bayyani na babban yanki na birnin. Gwada Tafiya na Hop-on Hop-off na Montreal idan kuna da lokaci don zagaya birnin kuma kuna son ƙarin ƙwarewa mai zurfi. Tare da wannan zaɓi, zaku iya tashi a kowane ɗayan tashoshi 10 na tsawon kwanaki biyu kuma bincika yankin da saurin ku.

Tafiyar Rana: Birnin Quebec da Montmorency Falls Day Trip yana ɗaya daga cikin tafiye-tafiyen rana da aka fi so daga Montreal. Wannan yawon shakatawa na yau da kullun yana ba ku damar gano wuraren tarihi na Quebec City da wuraren tarihi da kuma sassan karkarar da ke kewaye, gami da Montmorency Falls mai ban sha'awa. Hakanan zaka iya haɗawa da jirgin ruwa na St. Lawrence River ko kawai yin yawo ta Old Quebec daga Mayu zuwa Oktoba.

KARA KARANTAWA:
Ontario gida ce ga Toronto, birni mafi girma a ƙasar, da Ottawa, babban birnin ƙasar. Amma abin da ya sa Ontario ta fice shi ne shimfidar jeji, tafkuna masu kyau, da Niagara Falls, ɗaya daga cikin shahararrun abubuwan jan hankali na Kanada. Koyi game da Jagorar yawon bude ido don Ziyarci Wurare a Ontario.


Duba ku cancanta don Visa Kanada kan layi kuma nemi eTA Canada Visa kwanaki 3 kafin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, 'Yan ƙasar Italiya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, Jama'ar Isra'ila, Jama'ar Koriya ta Kudu, 'Yan ƙasar Fotigal, Da kuma 'Yan ƙasar Chile na iya yin amfani da layi akan eTA Kanada Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntubi namu helpdesk don tallafi da jagora.